อ.ดร.กษิดิศ พนมสุวรรณ และ อ.ดร.รติพร มั่นพรหม ภาควิชาวิศวกรรมวัสดุ เข้าร่วมอบรมด้านการประยุกต์ใช้วัสดุสำหรับการใช้งานด้านพลังงานและสิ่งแวดล้อม ในโครงการ Southeast Asia International Joint-Research and Training Program on Environment Green Technology and Sustainable Energy: Water-Energy Nexus ระหว่างวันที่ 5-16 พ.ย. 62 ณ National Tsing Hua University สาธารณรัฐจีน (ไต้หวัน)
.
ในการอบรมดังกล่าว อ.ดร.กษิดิศ และ อ.ดร.รติพร ได้นำเสนอผลงานวิจัยทั้งแบบปากเปล่าและภาคโปสเตอร์ พร้อมทั้งเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการวิจัย การแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ และหารือความร่วมมืองานวิจัย การแลกเปลี่ยนนิสิตระหว่างมหาวิทยาลัยและหน่วยงานวิจัยต่างๆ ในสาธารณรัฐจีน (ไต้หวัน) ด้วย
(Cr. ภาควิชาวิศวกรรมวัสดุ)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2019/12/S__5685297-300x225.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2019/12/S__5685298-300x225.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2019/12/S__5685300_0-300x225.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2019/12/S__5685302-300x225.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2019/12/S__5685306-225x300.jpg)