คณะวิศวฯ จัดกิจกรรมเสริมสร้างสมรรถนะด้านการสื่อสารองค์กร
การประชาสัมพันธ์เชิงรุกในยุคดิจิทัล
เมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม 2567 คณะวิศวกรรมศาสตร์ จัดกิจกรรมเสริมสร้างสมรรถนะด้านการสื่อสารองค์กร “การประชาสัมพันธ์เชิงรุกในยุคดิจิทัล” โดยมี ผศ.ดร.ประพจน์ ขุนทอง รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและความร่วมมืออุตสาหกรรม เป็นประธานเปิดงาน โดยคณะวิศวฯ ได้รับเกียรติจากคุณอภิชิต รู้ชอบ คุณธธรรศ ประทุมวรรณ และคุณธชย ประทุมวรรณ ผู้เชี่ยวชาญด้านการตลาด และการประชาสัมพันธ์ผ่านโซเชียล มีเดีย (Social Media) ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับการสร้างแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์เนื้อหาเพื่อการประชาสัมพันธ์เชิงรุกในยุคดิจิทัล และมี รศ.ดร.สุชาติ เหลืองประเสริฐ รองคณบดีฝ่ายบริหาร กล่าวขอบคุณวิทยากรมีอาจารย์ บุคลากร นิสิตและผู้สนใจเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 80 คน จัดขึ้น ณ ห้องประชุมอาคารนานาชาติ คณะวิศวกรรมศาสตร์