เมื่อวันที่ 2 เมษายน 2567 คณะวิศวกรรมศาสตร์ นำโดย ผศ.ดร.ปฐมาภรณ์ ศรีผดุงธรรม รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ พร้อมด้วยผู้บริหาร อาจารย์และบุคลากรคณะ ร่วมถวายพานพุ่มดอกไม้สด และลงนามถวายพระพร ในพิธีถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 จัดโดยมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ณ ห้องประชุมสุธรรม อารีกุล อาคารสารนิเทศ 50 ปี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/04/2H5A3049_0-1024x683.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/04/2H5A3065-1024x683.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/04/2H5A3070_0-1024x683.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/04/2H5A3072_0-1024x683.jpg)
![](https://www.eng.ku.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/04/2H5A3089_0-1024x683.jpg)